ठाणे - आरटीई प्रवेशाच्या यादीनुसार निवड झालेल्या बालकांना २८ जूनपर्यंत प्रवेश घेता येणार
ठाणे, 23 जून (हिं.स.) आरटीई प्रवेशाच्या दुसऱ्या प्रतीक्षा यादीनुसार निवड झालेल्या बालकांना २८ जून २०
ठाणे - आरटीई प्रवेशाच्या यादीनुसार निवड झालेल्या बालकांना २८ जूनपर्यंत प्रवेश घेता येणार


ठाणे, 23 जून (हिं.स.) आरटीई प्रवेशाच्या दुसऱ्या प्रतीक्षा यादीनुसार निवड झालेल्या बालकांना २८ जून २०२२ पर्यंत प्रवेश घेता येणार आहे. अशी माहिती प्राथमिक शिक्षणाधिकारी डॉ.भाऊसाहेब कारेकर यांनी दिली.

वंचित गटातील व दुर्बल घटकातील बालकांना प्राथमिक स्तरावरील इ. 1 ली ते 8वी पर्यंतचे शालेय शिक्षण विनाशुल्क मिळावे यासाठी राज्य शासनामार्फत दरवर्षी आरटीई अंतर्गत २५ टक्के मोफत ऑनलाईन प्रवेश प्रक्रिया राबविण्यात येते . या प्रवेश प्रक्रीयेअंतर्गत सन २०२२-२३ ठाणे जिल्हयातील पाच तालुके व सहा मनपा कार्यक्षेत्रात आर.टी.ई. २५ % प्रवेशासाठी प्रतीक्षा यादीमधील टप्पा क्र.२ मध्ये ठाणे जिल्ह्यातील एकूण ७१० अर्जांची निवड झाली आहे.

प्रतीक्षा यादीतील बालकांचे प्रवेश घेण्याकरता पालकांनी अलॉटमेंट लेटरची प्रिंट आणि आवश्यक कागदपत्रे घेऊन संबंधित तालुका /महानगरपालिकेच्या पडताळणी केंद्रावर जावे आणि पडताळणी समितीकडून आपला प्रवेश निश्चित करावा ,तसेच प्रवेश निश्चित झाल्याची पावती व कागदपत्रे शाळेत जमा करून प्रवेश निश्चित करावा. प्रवेश पात्र बालकांच्या पालकांना अर्ज करताना नोंदवलेल्या मोबाईलवर एस. एम. एस प्राप्त झाले असतील, परंतु फक्त एस. एम. एस वर अवलंबून न राहता RTE पोर्टलवरील अर्जाची स्थिती या tab वर अर्ज क्रमांक लिहून आपल्या पाल्याची निवड झाली अथवा नाही याची खात्री करून घ्यावी. प्रवेश प्रक्रियेतील अडचणींसाठी संबंधित तालुका / मनपा कार्यक्षेत्रातील सक्षम अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधावा.

हिंदुस्थान समाचार


 rajesh pande