पाकिस्तानी कलाकारांंवर बंदीची याचिका फेटाळली
नवी दिल्ली, 28 नोव्हेंबर (हिं.स.) : पाकिस्तानी कलाकारांच्या भारतात कार्यक्रम करण्यावर बंदी घालण्याची
सग्रहित


नवी दिल्ली, 28 नोव्हेंबर (हिं.स.) : पाकिस्तानी कलाकारांच्या भारतात कार्यक्रम करण्यावर बंदी घालण्याची मागणी करणारी याचिका सर्वोच्च न्यायालयाने आज, मंगळवारी फेटाळून लावली.

न्या. संजीव खन्ना आणि न्या. एसव्हीएन भाटी यांच्या खंडपीठासमोर या प्रकरणाची सुनावणी झाली. खंडपीठाने म्हटले की, मुंबई उच्च न्यायालयाच्या आदेशात हस्तक्षेप करण्यात आम्हाला स्वारस्य नाही, ज्याने सिनेकार्यकर्ते आणि कलाकार असल्याचा दावा करणाऱ्या फैज अन्वर कुरेशी यांची याचिका फेटाळून लावली होती, अशा परिस्थितीत तुम्हीही या आवाहनावर दबाव आणू नका असे कोर्टाने म्हंटले आहे. हायकोर्टाने याचिकाकर्त्याविरोधात केलेली काही निरीक्षणे हटवण्याची याचिकाही सर्वोच्च न्यायालयाने फेटाळून लावली. हा तुमच्यासाठी चांगला धडा आहे, असे खंडपीठाने म्हटले आहे. वर्ष 2016 मध्ये उरी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानी कलाकारांवर 7 वर्षांची बंदी घातली होती, जी आता (2023) संपली आहे.

यापूर्वी मुंबई उच्च न्यायालयातील न्यायमूर्ती सुनील बी. शुक्रे आणि न्यायमूर्ती फिरदौस पी. पुनीवाला यांच्या खंडपीठाने ही याचिका फेटाळली होती. सदर याचिका सुनावणीस योग्य नाही, असे हायकोर्टाने म्हटले होते. देशभक्त होण्यासाठी शेजारील देशातील लोकांचा द्वेष करणे योग्य नाही, हे लोकांनी समजून घेतले पाहिजे. देशभक्त असणे म्हणजे आपल्या देशाला समर्पित असणे. नृत्य, कला, संगीत, संस्कृती, शांतता, सौहार्द आणि देशात आणि सीमेपलीकडे शांतता वाढवणाऱ्या उपक्रमांचे स्वागत करा. यानंतर याचिकाकर्त्याने उच्च न्यायालयाच्या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयात आव्हान दिले होते.

हिंदुस्थान समाचार


 rajesh pande