फिफा विश्वचषक २०२६: जर्मनीचा आयव्हरी कोस्टवर २-१ ने विजय, डेनिझ उंडाव विजयाचा शिल्पकार
टोरोंटो, 21 जून (हिं.स.)जर्मनीने फिफा विश्वचषक २०२६ च्या गट ''इ'' सामन्यात आयव्हरी कोस्टला २-१ ने पराभूत केले. टोरोंटो स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात, जर्मन संघ एका क्षणी पिछाडीवर होता. पण डेनिझ उंडावच्या दोन गोलांमुळे त्यांनी विजय मिळवल
जर्मनीचा फुटबॉल संघ


टोरोंटो, 21 जून (हिं.स.)जर्मनीने फिफा विश्वचषक २०२६ च्या गट 'इ' सामन्यात आयव्हरी कोस्टला २-१ ने पराभूत केले. टोरोंटो स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात, जर्मन संघ एका क्षणी पिछाडीवर होता. पण डेनिझ उंडावच्या दोन गोलांमुळे त्यांनी विजय मिळवला. या विजयामुळे जर्मनीने नॉकआऊट फेरीतील आपले स्थानही निश्चित केले.

सामन्याच्या सुरुवातीपासूनच दोन्ही संघ आक्रमकपणे खेळले. जर्मनीने चेंडूवर नियंत्रण ठेवले आणि सतत संधी निर्माण करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु आयव्हरी कोस्टच्या बचावाने आपली पकड घट्ट ठेवली. सामन्यातील पहिला गोल ३० व्या मिनिटाला झाला. यान डिओमांडेच्या शानदार धावेचा फायदा घेत फ्रँक केसीने उत्कृष्ट गोल करून आयव्हरी कोस्टला १-० अशी आघाडी मिळवून दिली. त्यानंतर जर्मनीने बरोबरी साधण्याचे अनेक प्रयत्न केले, परंतु मध्यंतरापर्यंत स्कोअर १-० असाच राहिला.

मध्यंतरानंतर, जर्मनीने खेळाचा वेग वाढवला आणि आयव्हरी कोस्टच्या गोलवर सतत दबाव टाकला. ६८ व्या मिनिटाला बदली खेळाडू डेनिझ उंडावने एक शानदार गोल करून संघाला १-१ अशी बरोबरी साधून दिली, आणि याचे फळ मिळाले. या गोलनंतर सामना आणखी रोमांचक झाला. दोन्ही संघ विजयासाठी संघर्ष करत राहिले, पण जर्मनीचे हल्ले सातत्याने अधिक धोकादायक ठरत होते.

सामना बरोबरीत सुटणार असे वाटत होते, तेव्हा जर्मनीने अतिरिक्त वेळेत निर्णायक आघाडी घेतली. ९० व्या मिनिटाला, फेलिक्स एनमेचाच्या पासवर डेनिझ उंडावने एक शानदार वळण घेतले आणि अचूक शॉट मारून चेंडू जाळ्यात टाकला. उंडावचा हा दुसरा गोल जर्मनीसाठी सामना जिंकवणारा गोल ठरला. यानंतर आयव्हरी कोस्टला सावरता आले नाही आणि जर्मनीने आपली आघाडी कायम ठेवली.

आठ मिनिटांच्या अतिरिक्त वेळेनंतर पंचांनी अंतिम शिट्टी वाजवली आणि जर्मनीने सामना २-१ ने जिंकला. फ्रँक कॅसीच्या गोलमुळे पिछाडीवर पडल्यानंतरही, जर्मन संघाने उत्कृष्ट संयम आणि आक्रमकता दाखवली. डेनिझ उंडावच्या दोन गोलमुळे जर्मनीला सलग दुसरा विजय मिळाला आणि सहा गुणांसह गट 'इ' मध्ये अव्वल स्थान मिळवून ते नॉकआऊट फेरीसाठी पात्र ठरले, तर आयव्हरी कोस्टला स्पर्धेतील पहिल्या पराभवाला सामोरे जावे लागले.

---------------

हिंदुस्थान समाचार / वृषाली देशपांडे


 rajesh pande