
बंगळुरु, 29 मार्च (हिं.स.)रॉयल चॅलेंजर्स बंगळूर (RCB) चा स्टार फलंदाज विराट कोहलीने आयपीएल २०२६ मध्ये सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध नाबाद अर्धशतक झळकावून आपल्या संघाला विजय मिळवून दिला. कोहलीने ३८ चेंडूंमध्ये पाच चौकार आणि पाच षटकारांसह नाबाद ६९ धावा केल्या. या खेळीनंतर कोहली म्हणाला की, त्याला संघासाठी आपले १२० टक्के योगदान द्यायचे आहे आणि तो तयारीशिवाय खेळत नाही.
कोहली आता भारतासाठी फक्त एकदिवसीय सामने खेळतो आणि टी-२० मध्ये तो फक्त आयपीएलमध्ये खेळतो. आपल्या खेळीबद्दल बोलताना कोहली म्हणाला, इथे परत येऊन खूप छान वाटत आहे. माझा शेवटचा सामना गेल्या वर्षी आयपीएलचा अंतिम सामना होता, पण अलीकडच्या एकदिवसीय मालिकेत ज्या प्रकारे मी फलंदाजी केली, त्यामुळे मला माझा लय परत मिळवण्यास मदत झाली. मी सहसा न खेळणारे फटके खेळत नव्हतो. मला माहित आहे की जर मी लयीत असेन आणि माझ्या फिटनेसवर कठोर मेहनत घेतली असेल, तर मी नक्कीच चांगली कामगिरी करेन. आम्हाला चांगली सुरुवात करण्याची संधी होती आणि आम्ही तेच केले आहे.
एकाच फॉरमॅटमध्ये खेळण्याबद्दल विचारले असता, कोहली म्हणाला, गेल्या १५ वर्षांपासूनचे आमचे वेळापत्रक आणि आम्ही खेळलेल्या क्रिकेटचे प्रमाण पाहता, तयारीच्या अभावापेक्षा जास्त खेळल्यामुळे मला थकवा येण्याचा धोका अधिक होता. त्यामुळे, ताजेतवाने होऊन परतण्यासाठी या विश्रांती खूप उपयुक्त ठरल्या आहेत. जेव्हाही मी खेळायला येतो, तेव्हा मी १२० टक्के देण्याचा प्रयत्न करतो. मी कधीही तयारीशिवाय येत नाही. अतिरिक्त विश्रांतीमुळे मला मानसिकदृष्ट्या ताजेतवाने होण्यास मदत झाली. जर तुम्ही शारीरिक आणि मानसिकदृष्ट्या ताजेतवाने होऊन खेळलात, तर तुम्ही संघासाठी योगदान देऊ शकता आणि प्रत्येक खेळाडूला तेच करायचे असते.
देवदत्त पडिक्कलच्या २६ चेंडूंतील ६१ धावांचे वर्णन 'उत्कृष्ट' असे करत कोहली म्हणाला, मला पॉवरप्लेमध्ये आक्रमकपणे खेळायचे होते, पण जेव्हा मी पडिक्कलला तसे खेळताना पाहिले, तेव्हा मी त्याला अधिक स्ट्राईक देण्याचा प्रयत्न केला. त्याने एक उत्कृष्ट खेळी केली आणि सामना सनरायझर्सच्या आवाक्याबाहेर नेला.
---------------
हिंदुस्थान समाचार / वृषाली देशपांडे