एबीएसएलएएमसीकडून अॅपेक्स हायब्रिड लाँग-शॉर्ट फंड लाँच
मुंबई, 17 मार्च (हिं.स.)। आदित्य बिर्ला सन लाइफ एएमसी लिमिटेड (एबीएसएलएएमसी)ची स्थापना १९९४ मध्ये झाली. आदित्य बिर्ला कॅपिटल लिमिटेड आणि सन लाइफ (इंडिया) एएमसी इन्व्हेस्टमेंट्स इंक. हे कंपनीचे प्रवर्तक आणि प्रमुख भागधारक आहेत. एबीएसएलएएमसी हे मुख्य
Apex Hybrid Long-Short Fund Launched ABSLAMC


मुंबई, 17 मार्च (हिं.स.)। आदित्य बिर्ला सन लाइफ एएमसी लिमिटेड (एबीएसएलएएमसी)ची स्थापना १९९४ मध्ये झाली. आदित्य बिर्ला कॅपिटल लिमिटेड आणि सन लाइफ (इंडिया) एएमसी इन्व्हेस्टमेंट्स इंक. हे कंपनीचे प्रवर्तक आणि प्रमुख भागधारक आहेत. एबीएसएलएएमसी हे मुख्यतः आदित्य बिर्ला सन लाइफ म्युच्युअल फंडाचे इन्व्हेस्टमेंट मॅनेजर आहे, जो भारतीय ट्रस्ट कायदा, १८८२ अंतर्गत नोंदणीकृत ट्रस्ट आहे. या मालमत्ता व्यवस्थापन कंपनीने नव्याने सादर केलेल्या स्पेशलाइज्ड इन्व्हेस्टमेंट फंड्स (एसआयएफ) श्रेणींतर्गत आपले पहिले गुंतवणूक धोरण अॅपेक्स हायब्रिड लाँग-शॉर्ट फंड लाँच करण्याची घोषणा केली आहे. या योजनेची नवीन फंड ऑफर (एनएफओ) ६ मार्च २०२६ ते १८ मार्च २०२६ या कालावधीत गुंतवणुकीसाठी खुली असेल.

अॅपेक्स हायब्रिड लाँग-शॉर्ट फंड हे अशा गुंतवणूकदारांसाठी एक वैशिष्ट्यपूर्ण गुंतवणूक समाधान म्हणून तयार केले गेले आहे, जे किमान १० लाख रुपयांच्या गुंतवणुकीसह वेगळ्या पोर्टफोलिओ धोरणांच्या शोधात आहेत. हा फंड पारंपरिक म्युच्युअल फंड आणि पोर्टफोलिओ मॅनेजमेंट सर्व्हिसेस (पीएमएस), तसेच अल्टरनेटिव्ह इन्व्हेस्टमेंट फंड्स (एआयएफ) सारख्या मोठ्या गुंतवणुकीच्या पर्यायांमध्ये धोरणात्मकरित्या स्थान मिळवतो. स्पेशलाइज्ड इन्व्हेस्टमेंट फंड (एसआयएफ) फ्रेमवर्क अंतर्गत सुरू करण्यात आलेली ही रणनीती इक्विटी, डेट आणि डेरिव्हेटिव्ह्ज यांचा एकत्रित वापर करून विविध बाजारचक्रांमध्ये उत्तम जोखीम-समायोजित परतावा मिळवण्याचा प्रयत्न करेल.

या फंडामध्ये लाँग-शॉर्ट पद्धत वापरली जाते, ज्यामुळे संभाव्य घसरणीच्या जोखमीपासून संरक्षण मिळते आणि बाजारातील अस्थिर परिस्थितीत पारंपरिक लाँग-ओन्ली फंडांच्या तुलनेत अधिक प्रभावीपणे काम करता येते. मुख्य इक्विटी गुंतवणुकीव्यतिरिक्त, कॉर्पोरेट कृतीमुळे निर्माण होणाऱ्या विशेष परिस्थितींमधून संधी मिळाल्यास त्या माध्यमातून अतिरिक्त अल्फा मिळवण्याचाही या फंडाचा प्रयत्न असेल. तसेच या फंडाची रचना गुंतवणूकदारांना इक्विटीसारखे करसवलतीचे फायदे देण्यासाठी करण्यात आली आहे. १२ महिन्यांपेक्षा जास्त कालावधीसाठी गुंतवणूक ठेवल्यास दीर्घकालीन भांडवली नफ्यावर १२.५ टक्के कर, तसेच लागू अधिभार आणि उपकर आकारला जाईल.

या लाँचबाबत मत व्यक्त करत आदित्य बिर्ला सन लाइफ एएमसी लि.चे मॅनेजिंग डायरेक्टर व सीईओ ए. बालसुब्रमण्यम म्हणाले, “अॅपेक्स हायब्रिड लाँग-शॉर्ट फंडच्या लाँचमुळे आम्ही अशा गुंतवणूकदारांसाठी आमचे पर्याय वाढवत आहोत, जे अधिक प्रगत संपत्ती निर्मितीच्या रणनीती शोधत आहेत. बदलत्या बाजारपेठ परिस्थितीत हे एसआयएफ ऑफरिंग आम्हाला प्रगत डेरिव्हेटिव्ह रणनीती आणि मर्यादित शॉर्टिंगचा वापर करून अस्थिरता नियंत्रित करण्यास मदत करते, तसेच उत्तम जोखीम-समायोजित परतावा मिळवण्याचा प्रयत्न करते. बॅलन्स्ड अडव्हांटेज फंड आणि इक्विटी सेव्हिंग स्कीम यांच्या दरम्यान याचे स्थान असल्यामुळे बाजारपेठेच्या विविध टप्प्यांमध्ये अधिक स्थिर आणि जोखीम-जाणिवेची गुंतवणूक पद्धत शोधणाऱ्या गुंतवणूकदारांसाठी हे योग्य पर्याय ठरू शकते, विशेषतः किरकोळ म्युच्युअल फंड आणि खासगी संपत्ती व्यवस्थापन उत्पादनांच्या दरम्यान हा एक उत्तम पर्याय आहे.

---------------

हिंदुस्थान समाचार / Suraj Chaugule


 rajesh pande